Ngày 16/3/2024, tại sân vận động Trường Đại học Tôn Đức Thắng, đã diễn ra Lễ khai mạc Vòng Chung kết Giải Bóng đá Thanh niên Sinh viên Việt Nam lần 2 năm 2024 - Cúp THACO
![](/sites/www/files/articles/cover_6.jpg)
![](/sites/www/files/articles/2023/Feb/Khai-mac-bong-da/Bong-da-0.jpg)
Giải bóng đá Thanh Niên Sinh viên Việt Nam đã khai mạc trên sân vận động Trường Đại học Tôn Đức Thắng vào ngày 18/2/2023.
![Khai mạc Giải bóng đá sinh viên Thành phố Hồ Chí Minh 2018 tại Đại học Tôn Đức Thắng](/sites/www/files/articles/2018/Jan/bong-da-sinh-vien/bong-da-sinh-vien-image.jpg)
Với kinh nghiệm tổ chức rất nhiều sự kiện thể thao trong suốt 3 năm gần đây, Đại học Tôn Đức Thắng lần thứ hai được chọn là đơn vị đồng tổ chức Giải bóng đá sinh viên TPHCM.