GS Nguyễn Văn Tuấn là một nhà khoa học hàng đầu thế giới về loãng xương. Ông điều hành một labo nghiên cứu về loãng xương tại Viện nghiên cứu y khoa Garvan và một Labo khác ở TDTU.
![](/sites/www/files/articles/2018/DEC/GS-TUAN/gs-tuan-0.png)
![](/sites/www/files/articles/2018/DEC/NVT/NVT-3.jpg)
Giáo sư Nguyễn Văn Tuấn được ASBMR chính thức trao tặng chức danh Fellow
![](/sites/www/files/events/2017/GS-Nguyen-Van-Tuan.jpg)
Khóa học do GS Nguyễn Văn Tuấn và các chuyên gia khác của Đại học Tôn Đức Thắng phụ trách.
![](/sites/www/files/articles/2017/article-tdt/Public-lectures/GS-Nguyen-Van-Tuan/GS-Nguyen-Van-Tuan.jpg)
Giáo dục đại học phải theo đuổi ba lý tưởng: thứ nhất là sáng tạo ra tri thức mới; thứ hai là chuyển giao tri thức và kỹ năng cho sinh viên; thứ ba là phụng sự xã hội.